|
|
องค์การบริหารส่วนตำบลกระออม ได้จัดโครงการท้องถิ่นอาสา สร้างป่า รักษ์น้ำ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ ที่สาธารณะประโยชน์โคกบาก หมู่ที่ 5 บ้านหนองหมี โดยมีนายสว่าง บุญเต็ม นายก อบต. กระออม กล่าวเปิดและวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการ พร้อมด้วย จิตอาสา หัวหน้าส่วน ผู้นำหมู่บ้าน รพสต. อสม.และประชาชนทั่วไป ร่วมปลูกต้นไม้ในครั้งนี้ด้วย |
|
|
ความดีอยู่เหนือสิ่งอื่นใด - สมชาย นิลศรี - กระทรวงมหาดไทย【Official MV】
YOUTUBE.COM
ความดีอยู่เหนือสิ่งอื่นใด - สมชาย นิลศรี - กระทรวงมหาดไทย【Official MV】
เพลง ความดีอยู่เหนือสิ่งอื่นใดความดีอยู่เหนือสิ่งอื่นใด เราคนไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เราเกิดมาเป็...
ถูกใจ
แสดงความคิดเห็น
คัดลอก
แชร์ |
|
|
องค์การบริหารส่วนตำบลกระออม ได้สนับสนุน โครงการประเพณี บรรพชา/อุปสมบทนาคหมู่ ประจำปี 2567 โดยมีนายสว่าง บุญเต็ม นายก อบต.เป็นประธานในพิธีเปิด ณ มณฑลพิธีศาลาการเปรียญ พัทธสีมาวัดเทพนิมิตร (บ้านกระออม) ตำบลกระออม อำเภอสำโรงทาบ จังหวัดสุรินทร์ โดยมีผู้เข้าร่วมบรรพชาอุปสมบทในครั้งนี้จำนวน 10 รูป ภายในงานได้มีกิจกรรมประกวด "ห่อบาตรนาค โดยมีตัวตัวแทนแต่ละหมู่บ้านเข้าร่วมแข่งขัน |
|
|
ประชาสัมพันธ์ โรคติดต่อโรคอุบัติใหม่ |
|
|
"แจ้งเตือนก่อนหมดเขตชำระภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง ประจำปี 2567"
หากท่านไม่ติดต่อชำระภายในเดือน มิถุนายน 2567 จะมีหนังสือแจ้งเตือนการชำระภาษี ไปยังผู้ค้างชำระภาษี นอกจากค่าภาษีแล้วจะต้องชำระค่าปรับ และเงินเพิ่มด้วย ดังนี้
1. ชำระก่อนออกหนังสือแจ้งเตือนการชำระภาษี ต้องชำระเบี้ยปรับ 10% เงินเพิ่มร้อยละ 1% ของค่าภาษีที่ค้าง
2. ชำระภายในวันที่กำหนดไว้ในหนังสือแจ้งเตือนการชำระภาษี ต้องชำระเบี้ยปรับ 20% เงินเพิ่มร้อยละ 1% ของค่าภาษีที่ค้าง
3. ชำระเกินวันที่กำหนดไว้ในหนังสือแจ้งเตือนการชำระภาษี ต้องชำระเบี้ยปรับ 40% เงินเพิ่มร้อยละ 1% ของค่าภาษีที่ค้าง |
|
|
วันที่ 28 พ.ค.67 ณ วัดใหม่สูงอุดม บ้านหนองอีเลิง ต.กระออม อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ ได้จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ ถวายพระพรชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายวิรุต ตรียวง นายอำเภอสำโรงทาบ เป็นประธานในพิธีเปิด และมีนายสว่าง บุญเต็ม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกระออม ร่วมในงานพิธี พร้อม ปลัด อบต. ผู้นำแต่ละหมู่บ้าน และประชาชนเข้าร่วม |
|
|
วันนี้ นายสว่าง บุญเต็ม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกระออม เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประเพณีบุญบั้งไฟประจำปี พ.ศ.2567 ณ บ้านหนองอีเลิง โดยมีขบวน ถือป้าย รถแห่บั้งไฟ ขบวนนางรำฯ และชาวบ้านร่วมในขบวนประเพณีในครั้งนี้ด้วย |
|
|
เมื่อวันที่ 20 เมษายน 2567
ณ วัดบ้านหนองเหล็ก ในจัดโครงการส่งเสริมการปฏิบัติธรรมบวชศีลจาริณี(ชีพราหมณ์) ประจำปี 2567 โดยมี นายวิรุต ตรียวง นายอำเภอสำโรงทาบ เป็นประธานในพิธีเปิดและมีนายสว่าง บุญเต็ม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกระออม เป็นผู้กล่าวรายงานการจัดงานในครั้งนี้ พร้อมผู้นำแต่ละหมู่บ้านฯ และประชาชนมาร่วมทำบุญตักบาตรร่วมกัน โดยกิจกรรมครั้งนี้จัดขึ้น ระหว่างวันที่ 19-25 เมษายน 2567 |
|
|
โครงการส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ประจำปี 2567
เป็นการส่งเสริมให้ผู้สูงอายุมีสุขภาพกาย สุขภาพจิตที่ดี เห็นคุณค่าของตัวเองและเป็นผู้สูงอายุที่มีคุณภาพ โดยมีผู้สูงอายุเข้าร่วมทุกหมู่บ้านในตำบลกระออม |
|
|
วันจันทร์ ที่ 25 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น.
ด้วยวันที่ 31 มีนาคม ของทุกปีเป็นวันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว ด้วยความสำนึกในพระเมตตาธิคุณ และพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่าน อำเภอสำโรงทาบจึงได้กำหนดจัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาเนื่องในวันสำคัญของชาติไทย ณ บริเวณบ้านจงเจริญ หมู่ที่ 9 ตำบลกระออม อำเภอสำโรงทาบ จังหวัดสุรินทร์ ซึ่งในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ มีนายวิรุต ตรียวง นายอำเภอสำโรงทาบ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยสมาชิกจิตอาสาพระราชทาน อาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก และประชาชนทั่วไปเข้าร่วม
|
|
|
ด้วยองค์การบริหารส่วนตำบลกระออมได้จัดงาน "MOI Waste Bank Week" มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ 1 องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 1 ธนาคารขยะ" ในวันที่ 14 มีนาคม 2567 ณ อาคาร อปพร. องค์การบริหารส่วนตำบลกระออม ในการจัดงานครั้งนี้ มีกิจกรรม ดังต่อไปนี้
- การจัดนิทรรศการเกี่ยวกับการบริหารจัดการขยะ
- ชมการสาธิตการซื้อขายขยะรีไซเคิล
#MOIWASTEBANKWEEK #MOIWASTESGEGATION #MOIACTIONISM #SDGLOCALIZATION |
|
|
วันนี้องค์การบริหารส่วนตำบลกระออม ได้ดำเนินการจัดโครงการฝึกอบรมและส่งเสริมการจัดการขยะ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 เพื่อส่งเสริมให้กลุ่มเป้าหมายสามารถคัดแยกขยะมูลฝอย หรือการนำขยะมาใช้ประโยชน์ตามหลัก 3R ฯลฯ โดยมี นายสว่าง บุญเต็ม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกระออม เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ซึ่งมี กำนัน ผู้นำหมู่บ้าน และประชาชน เข้าร่วมอบรมในครั้งนี้ด้วย |
|
|
ด้วยองค์การบริหารส่วนตำบลกระออมได้จัดงาน "MOI Waste Bank Week" มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ 1 องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 1 ธนาคารขยะ" ในวันที่ 14 มีนาคม 2567 ณ อาคาร อปพร. องค์การบริหารส่วนตำบลกระออม ในการจัดงานครั้งนี้ มีกิจกรรม ดังต่อไปนี้
- กิจกรรมอบรมให้ความรู้ การจัดการขยะในครัวเรือน
- การจัดนิทรรศการเกี่ยวกับการบริหารจัดการขยะ
- ชมการสาธิตการซื้อขายขยะรีไซเคิล
จึงขอเชิญชวนประชาชนในตำบลกระออมเข้าร่วม รับชมรับฟังการให้ความรู้ในกิจกรรมครั้งนี้...
#MOIWASTEBANKWEEK #MOIWASTESGEGATION #MOIACTIONISM #SDGLOCALIZATION |
|
|
วันที่ 16 ก.พ. 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลกระออม (กองคลัง) ได้จัดโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการจัดเก็บภาษี ประจำปีงบประมาณ 2567 เพื่ออบรมให้ความรู้แก่ สมาชิก อบต. พนักงานส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้านประชาชนทั่วไปเกี่ยวกับการเก็บภาษีแต่ละประเภท ในเขตองค์การบริหารส่วนตำบลกระออม โดยมีนายสว่าง บุญเต็ม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลกระออม เป็นประธานในพิธีเปิด ในครั้งนี้ |
|
|
การลงพื้นที่สำรวจ (Re-X-Ray) และรณรงค์การจัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อน ในพื้้นที่ตำบลกระออม อำเภอสำโรงทาบ จังหวัดสุรินทร์ ระหว่างวันที่ 4 - 7 กุมภาพันธ์ 2567 |
|
|
ประชาสัมพันธ์ เรื่องภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง ภาษีป้ายและค่าธรรมเนียมใบอนุญาตฯ ประจำปี 2567 |
|
|
โครงการวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2567 จัดขึ้นในวันเสาร์ ที่ 13 มกราคม |
|
|
ขอประชาสัมพันธ์ ปฏิทินการจ่ายเงินอุดหนุนเพื่อการเลี้ยงดูเด็กแรกเกิด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 |
|
|
โครงการสืบสานประเพณีวันลอยกระทงประจำปี 2566 |
|
|
โครงการนายอำเภอชวนสวมใส่ผ้าไทยใส่บาตร 23 พฤศจิกายน 2566 |